![](https://sportexpress.co/wp-content/uploads/2023/02/8C7A158B-3BAE-4D84-B6FA-D1EA87993B10-1024x683.jpeg)
เมื่อวันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2566 คุณไชยพงศ์ กรวสุรมย์ ประธานศูนย์ฝึกกีฬาฯ มูลนิธิกองทุนพัฒนาการกีฬา ได้พบปะพูดคุย และเยี่ยมชมสโมสรตะกร้อราชบุรี มังกรไฟ โดยมีนาย อวยชัย ศรีสุวรรณ ประธานสโมสรตะกร้อราชบุรี ให้การต้อนรับเป็นอย่างดี และได้มีการพูดคุยแลกเปลี่ยนถึงการร่วมมือกันพัฒนากีฬาตระกร้อกับสโมสรในด้านต่างๆ ในอนาคต
สำหรับสโมสรตะกร้อราชบุรี เป็นสโมสรที่มีนักกีฬา ตั้งแต่ระดับเยาวชนจนถึงระดับอาชีพ มีผู้ฝึกสอนระดับไลเซนส์คอยให้ความรู้ และออกแบบโปรแกรมการฝึกซ้อมให้กับนักกีฬา มีการส่งเสริมในเรื่องของการศึกษาตั้งแต่ระดับประถม ถึงปริญญาตรี และส่งเสริมด้านอาชีพให้กับนักกีฬาอย่างเป็นรูปธรรม รวมถึงสโมสรยังมีห้องพักให้กับนักกีฬา และยังมีโฮสเทลให้สำหรับนักกีฬาที่จะมาเก็บตัวซ้อมกับสโมสร ทั้งในและต่างประเทศ
ซึ่งทางสโมสรยังเปิดกิจการสื่อสิ่งพิมพ์ต่างๆ และร้านกาแฟ ซึ่งรายได้ทั้งหมดทางสโมสรก็จะนำไปสนับสนุนนักกีฬาต่อไป
![](https://sportexpress.co/wp-content/uploads/2023/02/AD810F07-C353-4B2D-BDA6-B0EB1B0E4E31-1024x683.jpeg)
![](https://sportexpress.co/wp-content/uploads/2023/02/8EEAF30D-7FD7-4588-A67F-0CF7CFBDBECA-1024x683.jpeg)
![](https://sportexpress.co/wp-content/uploads/2023/02/2A3E35F3-6982-4FB0-87B1-03399A21E27D-1024x683.jpeg)
หากท่านใดสนใจอยากจะสนับ